Giải Đại Kiện Tướng Kolkata mở rộng lần thứ 4 - 2009

Kỳ thủ Lê Quang Liêm đã lập một kỳ tích mới khi giành chiến thắng tuyệt đối tại Giải Đại Kiện Tướng Kolkata lần thứ 4 được tổ chức tại CLB Cờ vua Alekhine, Kolkata, Ấn Độ từ ngày 1/9 đến 10/9/2009. Đây là một giải khá mạnh với 116 VĐV từ 17 quốc gia tham dự , trong đó có các cao thủ của thế giới như Mamedyarov (AZE), Short (ENG), Ni Hua (CHN)...

Liem2009indiaopen Liem2009indiaopen2
Rank   Name Rtg FED 1.Rd. 2.Rd. 3.Rd. 4.Rd. 5.Rd. 6.Rd. 7.Rd. 8.Rd. 9.Rd. 10.Rd. Pts BH.
1 GM Le Quang Liem 2602 VIE 33b1 58w½ 53b1 2w1 4b½ 54w1 8b1 6w½ 3b1 7w½ 8 64
2 GM Mamedyarov Shakhriyar 2721 AZE 38w1 29b½ 52w1 1b0 23w½ 84b1 18w1 10b½ 20w1 6w1 59
3 GM Filippov Anton 2595 UZB 75b0 108w1 68b½ 38w1 48b1 53w1 5b1 4w1 1w0 25b1 56
4 GM Sandipan Chanda 2611 IND 47w1 7b1 19w1 18b1 1w½ 5w½ 6b½ 3b0 35w1 8w½ 7 66
5 GM Short Nigel D 2706 ENG 86b1 31w1 20w1 10b½ 13w½ 4b½ 3w0 18b1 7w½ 21w1 7 61½
6 GM Laznicka Viktor 2634 CZE 82w1 23b0 73w1 66b1 19w1 11b1 4w½ 1b½ 13w1 2b0 7 60½
7 IM Satyapragyan Swayangsu 2439 IND 70b1 4w0 59b1 32w1 20w½ 24b½ 41w1 21w1 5b½ 1b½ 7 60½
8 GM Ganguly Surya Shekhar 2634 IND 81b1 22w1 11b½ 39w½ 43b½ 27w1 1w0 36b1 19w1 4b½ 7 60½
9 GM Aleksandrov Aleksej 2639 BLR 73w1 35b½ 84w1 24b½ 41w½ 52b½ 37w1 19b½ 10w½ 22b1 7 54½
10 GM Safarli Eltaj 2587 AZE 79w1 40b1 23w1 5w½ 54b½ 35w½ 21b½ 2w½ 9b½ 12w½ 60½
11 GM Rahman Ziaur 2554 BAN 65w1 98b1 8w½ 21b½ 36w1 6w0 22b0 69b1 30w½ 46b1 56½
12 GM Mamedov Rauf 2626 AZE 85b1 60w1 18w0 23b½ 42w1 41b½ 52w1 35w½ 22b½ 10b½ 54½
13 GM Postny Evgeny 2651 ISR 68b½ 92w1 66b½ 57w1 5b½ 43w½ 54b1 39w1 6b0 16w½ 54
14 GM Negi Parimarjan 2615 IND 67w½ 72b1 78w1 36b½ 37w1 18w½ 35b½ 22w½ 16b½ 15b½ 54
15 GM Gupta Abhijeet 2584 IND 56b1 45w1 54b0 48w½ 53b0 68w1 44b½ 42w1 60b1 14w½ 53
16 GM Geetha Narayanan Gopal 2598 IND 102w1 52b0 67w½ 78b1 69w1 40b½ 36w½ 23b1 14w½ 13b½ 51½
17 GM Hillarp Persson Tiger 2577 SWE 87w1 84b½ 36w0 67b1 52w0 38b½ 72w½ 86b1 55w1 35b1 47½
18 GM Panchanathan Magesh Chandran 2532 IND 116-+ 59w1 12b1 4w0 26w1 14b½ 2b0 5w0 45b½ 57w1 6 61½
19 GM Khusnutdinov Rustam 2506 KAZ 51b1 50w1 4b0 74w1 6b0 61w1 25b1 9w½ 8b0 26w½ 6 60½
20 GM Gagunashvili Merab 2564 GEO 115-+ 75w1 5b0 45w1 7b½ 25w½ 43b½ 53w1 2b0 27w½ 6 59½
21 GM Mchedlishvili Mikheil 2613 GEO 83b1 53w½ 58b1 11w½ 27b½ 22w1 10w½ 7b0 41w1 5b0 6 59
22 IM Laxman R R 2486 IND 103w1 8b0 64w1 55w1 39b1 21b0 11w1 14b½ 12w½ 9w0 6 58½
23 IM Himanshu Sharma 2471 IND 101b1 6w1 10b0 12w½ 2b½ 56w½ 45b1 16w0 70b1 39w½ 6 58
24 GM Malakhatko Vadim 2569 BEL 63b1 48w1 27b½ 9w½ 35b0 7w½ 56b½ 51w½ 57b½ 53w1 6 56½
25 GM Ni Hua 2692 CHN 72w½ 67b½ 86w1 27w½ 31b1 20b½ 19w0 43w1 39b1 3w0 6 55
26 GM Guseinov Gadir 2667 AZE 90w1 37b½ 42w1 54w½ 18b0 36b0 85w1 44w1 27b½ 19b½ 6 52½
27 GM Kunte Abhijit 2515 IND 80w1 113b1 24w½ 25b½ 21w½ 8b0 55w½ 40b1 26w½ 20b½ 6 52
28   Abhishek Das 2263 IND 44b½ 61w1 37w½ 35b0 45b½ 58w½ 93b½ 48w1 53b½ 60w1 6 51½
29 IM Sriram Jha 2497 IND 71w1 2w½ 49b½ 52b½ 40w0 85b0 102w1 72b1 36w½ 59w1 6 50½
30 GM Tkachiev Vladislav 2669 FRA 92b½ 68w½ 85b0 63b1 87w1 44w½ 42b½ 61w1 11b½ 32w½ 6 50
31 GM Kostenko Petr 2491 KAZ 105w1 5b0 79w1 40b½ 25w0 87b½ 71w0 89b1 81w1 52b1 6 48½
32 GM Ismagambetov Anuar 2528 KAZ 98w0 65b1 102w1 7b0 85w½ 86b½ 90w1 52b½ 38w1 30b½ 6 48
33   Anwesh Upadhyaya 2339 IND 1w0 106b½ 99w½ 112b1 46w½ 42b0 47w½ 84b1 88w1 54b1 6 45½
34 GM Reefat Bin-Sattar 2461 BAN 89w½ 36b0 63w½ 77b½ 98w½ 71b0 104w1 79b1 62w1 55b1 6 45½
35 IM Adhiban B 2490 IND 110b1 9w½ 55b½ 28w1 24w1 10b½ 14w½ 12b½ 4b0 17w0 60½
36 FM Grover Sahaj 2288 IND 88b½ 34w1 17b1 14w½ 11b0 26w1 16b½ 8w0 29b½ 44w½ 60½
37 IM Sengupta Deep 2494 IND 62b1 26w½ 28b½ 49w1 14b0 57w1 9b0 56w½ 51b½ 50w½ 57
38   Shivananda B S 2388 IND 2b0 71w1 50b½ 3b0 109w1 17w½ 57b½ 49w1 32b0 70w1 55½
39 GM Markos Jan 2565 SVK 64w1 78b½ 89w1 8b½ 22w0 77b1 40w1 13b0 25w0 23b½ 54½
40 FM Shyam Nikil P 2410 IND 97b1 10w0 101b1 31w½ 29b1 16w½ 39b0 27w0 42b½ 74w1 53½
41 GM Deepan Chakkravarthy J 2524 IND 94b½ 100w1 57b½ 85w1 9b½ 12w½ 7b0 62w1 21b0 45w½ 53½
42 GM Bakre Tejas 2465 IND 100b½ 94w1 26b0 68w1 12b0 33w1 30w½ 15b0 40w½ 82b1 53
43 GM Sundararajan Kidambi 2516 IND 59b0 111w1 75b1 56w1 8w½ 13b½ 20w½ 25b0 52w½ 51b½ 52½
44 IM Sethuraman S P 2443 IND 28w½ 55b0 94w½ 103b1 47w1 30b½ 15w½ 26b0 71w1 36b½ 52½
45 IM Saptarshi Roy 2389 IND 107w1 15b0 104w1 20b0 28w½ 76b1 23w0 80b1 18w½ 41b½ 50½
46 IM Lalith Babu M R 2477 IND 74b0 80w1 56b0 64w1 33b½ 75w1 53b0 85b1 76w1 11w0 49½
47 FM Vishnu Prasanna V 2342 IND 4b0 70w0 96b1 95w1 44b0 49w½ 33b½ 100w½ 91w1 66b1 47½
48   Palit Somak 2388 IND 99w1 24b0 113w1 15b½ 3w0 55b0 101w1 28b0 87w1 76b1 47
49 FM Akshat Khamparia 2263 IND 66w½ 91b1 29w½ 37b0 84w0 47b½ 67w1 38b0 85w1 88b1 47
50   Ankit R Rajpara 2259 IND 69w1 19b0 38w½ 84b½ 91w½ 88b½ 86w½ 66b½ 64w1 37b½ 46½
51   Arun Karthik R 2303 IND 19w0 69b½ 91w½ 86b0 112w1 73b1 77w1 24b½ 37w½ 43w½ 46
52 FM Vidit Santosh Gujrathi 2423 IND 96b1 16w1 2b0 29w½ 17b1 9w½ 12b0 32w½ 43b½ 31w0 5 61
53 IM Konguvel Ponnuswamy 2440 IND 76w1 21b½ 1w0 98b1 15w1 3b0 46w1 20b0 28w½ 24b0 5 59½
54 GM Hossain Enamul 2516 BAN 111w1 74b1 15w1 26b½ 10w½ 1b0 13w0 55b0 56b1 33w0 5 56½
55 FM Das Sayantan 2235 IND 61b½ 44w1 35w½ 22b0 60b½ 48w1 27b½ 54w1 17b0 34w0 5 56
56 WGM Mohota Nisha 2334 IND 15w0 107b1 46w1 43b0 88w1 23b½ 24w½ 37b½ 54w0 58b½ 5 52
57 IM Das Arghyadip 2407 IND 104w½ 77b1 41w½ 13b0 89w1 37b0 38w½ 87b1 24w½ 18b0 5 50½
58 IM Roy Chowdhury Saptarshi 2436 IND 106w1 1b½ 21w0 89b½ 79w½ 28b½ 87w½ 64b½ 74b½ 56w½ 5 50
59   Shiven Khosla 2309 IND 43w1 18b0 7w0 91b0 97w1 90b0 73w1 78b1 69w1 29b0 5 48½
60 IM Thejkumar M S 2467 IND 109w1 12b0 98w½ 87b0 55w½ 94b1 79w1 71b1 15w0 28b0 5 48
61 IM Murali Krishnan B T 2420 IND 55w½ 28b0 103w½ 94b1 101w1 19b0 89w1 30b0 66w½ 65b½ 5 47
62   Saravana Krishnan P 2302 IND 37w0 90b½ 69w0 82b1 67w1 66b½ 84w1 41b0 34b0 92w1 5 46½
63   Vaibhav Suri 2334 IND 24w0 99b½ 34b½ 30w0 110b1 70w½ 78w½ 90b½ 72w½ 86b1 5 46
64 WIM Padmini Rout 2330 IND 39b0 112w1 22b0 46b0 105w1 99b1 66w½ 58w½ 50b0 93w1 5 44
65 WGM Meenakshi Subbaraman 2321 IND 11b0 32w0 97b1 88b0 103w½ 107w1 70b0 99b1 90w1 61w½ 5 43½
66 IM Karthikeyan P 2449 IND 49b½ 114-+ 13w½ 6w0 74b½ 62w½ 64b½ 50w½ 61b½ 47w0 53½
67 IM Kamble Vikramaditya 2350 IND 14b½ 25w½ 16b½ 17w0 62b0 103w1 49b0 110w1 80w½ 71b½ 52
68   Thakur Akash 2363 IND 13w½ 30b½ 3w½ 42b0 104w1 15b0 76w0 94b½ 98w½ 101b1 51½
69 IM Rathnakaran K 2441 IND 50b0 51w½ 62b1 70w1 16b0 74w½ 100b1 11w0 59b0 83b½ 51
70   Ram S Krishnan 2244 IND 7w0 47b1 88w½ 69b0 90w½ 63b½ 65w1 91b1 23w0 38b0 50½
71   Premnath R 2303 IND 29b0 38b0 107w0 96w1 83b1 34w1 31b1 60w0 44b0 67w½ 49½
72   Sangma Rahul 2386 IND 25b½ 14w0 100b½ 101w0 107b1 98w1 17b½ 29w0 63b½ 75w½ 48½
73   Udeshi Aditya 2363 IND 9b0 110w1 6b0 76w0 95b1 51w0 59b0 97w1 89b½ 100w1 47½
74 IM Singh D P 2289 IND 46w1 54w0 93b1 19b0 66w½ 69b½ 91w½ 88b½ 58w½ 40b0 47½
75 IM Suvrajit Saha 2337 IND 3w1 20b0 43w0 99b½ 78w1 46b0 88w0 109b1 86w½ 72b½ 47
76   Swayams Mishra 2259 IND 53b0 83w½ 92b½ 73b1 86w½ 45w0 68b1 93w1 46b0 48w0 47
77   Tejas Ravichandran 2197 IND 93b½ 57w0 83b1 34w½ 92b1 39w0 51b0 81w0 102w½ 103b1 46
78 IM Shyam Sundar M 2403 IND 112b1 39w½ 14b0 16w0 75b0 111w1 63b½ 59w0 95b½ 98-+ 45
79 IM Sharma Dinesh K 2335 IND 10b0 97w1 31b0 113w1 58b½ 93w½ 60b0 34w0 84w½ 102b1 44
80   Bitan Banerjee 2306 IND 27b0 46b0 109w0 110w½ 108b1 82w1 92b1 45w0 67b½ 81b½ 44
81 FM Abu Sufian Shakil 2362 BAN 8w0 103b½ 106w½ 104b½ 99w½ 89b0 96w1 77b1 31b0 80w½ 43
82   Ramnath Bhuvanesh R 2357 IND 6b0 101w0 110b½ 62w0 106w1 80b0 111b1 105w1 100b1 42w0 41½
83 FM Dutta Joydeep 2346 IND 21w0 76b½ 77w0 105b½ 71w0 104b½ 107b1 101w1 93b½ 69w½ 41½
84   Swapnil S Dhopade 2407 IND 95b1 17w½ 9b0 50w½ 49b1 2w0 62b0 33w0 79b½ 87w½ 4 55½
85   Praveen Kumar C 2354 IND 12w0 109b1 30w1 41b0 32b½ 29w1 26b0 46w0 49b0 95w½ 4 54
86 IM Prathamesh Sunil Mokal 2387 IND 5w0 105b1 25b0 51w1 76b½ 32w½ 50b½ 17w0 75b½ 63w0 4 54
87 FM Minhazuddin Ahmed 2334 BAN 17b0 95w½ 108b1 60w1 30b0 31w½ 58b½ 57w0 48b0 84b½ 4 50
88 GM Neelotpal Das 2471 IND 36w½ 89b0 70b½ 65w1 56b0 50w½ 75b1 74w½ 33b0 49w0 4 50
89   Tiwari Arjun 2268 IND 34b½ 88w1 39b0 58w½ 57b0 81w1 61b0 31w0 73w½ 91b½ 4 49½
90 IM Saravanan V 2371 IND 26b0 62w½ 95b½ 100w½ 70b½ 59w1 32b0 63w½ 65b0 96w½ 4 47½
91 IM Narayanan Srinath 2388 IND 108b½ 49w0 51b½ 59w1 50b½ 100w½ 74b½ 70w0 47b0 89w½ 4 46½
92 FM Priyadharshan K 2379 IND 30w½ 13b0 76w½ 106b1 77w0 101b½ 80w0 98b½ 94w1 62b0 4 45½
93 IM Girinath P D S 2405 IND 77w½ 104b½ 74w0 109b½ 111w1 79b½ 28w½ 76b0 83w½ 64b0 4 42½
94   Shashikant Kutwal 2314 IND 41w½ 42b0 44b½ 61w0 113b1 60w0 110b½ 68w½ 92b0 108w1 4 42
95 WGM Ramaswamy Aarthie 2199 IND 84w0 87b½ 90w½ 47b0 73w0 106b1 105w½ 102b½ 78w½ 85b½ 4 40
96 FM Singh Rishpal S 2238 IND 52w0 102b0 47w0 71b0 --1 113w1 81b0 111b½ 109w1 90b½ 4 36½
97   Kulkarni Rakesh 2232 IND 40w0 79b0 65w0 --1 59b0 105b0 113w1 73b0 112b1 111w1 4 36
98   Matta Vinay Kumar 2320 IND 32b1 11w0 60b½ 53w0 34b½ 72b0 99w½ 92w½ 68b½ 78-- 49
99 CM Prince Bajaj 2113 IND 48b0 63w½ 33b½ 75w½ 81b½ 64w0 98b½ 65w0 106b½ 105w½ 46
100   Joshi G B 2269 IND 42w½ 41b0 72w½ 90b½ 102w1 91b½ 69w0 47b½ 82w0 73b0 46
101   Chatterjee Debaraj 2281 BAN 23w0 82b1 40w0 72b1 61b0 92w½ 48b0 83b0 113w1 68w0 44½
102 IM Zozulia Anna 2338 BEL 16b0 96w1 32b0 107w½ 100b0 109w1 29b0 95w½ 77b½ 79w0 44½
  IM Koshy Varugeese 2293 IND 22b0 81w½ 61b½ 44w0 65b½ 67b0 108w½ 104b½ 107w1 77w0 44½
104   Phadke Sohan 2207 IND 57b½ 93w½ 45b0 81w½ 68b0 83w½ 34b0 103w½ 105b½ 106w½ 44
105   Singh Gurpreet Pal 2301 IND 31b0 86w0 111b½ 83w½ 64b0 97w1 95b½ 82b0 104w½ 99b½ 41
106   Fenil Shah 2240 IND 58b0 33w½ 81b½ 92w0 82b0 95w0 --1 108b½ 99w½ 104b½ 41
107   Karma Pandya 2147 IND 45b0 56w0 71b1 102b½ 72w0 65b0 83w0 --1 103b0 112w1 40½
108   Ghosh Diptayan 2118 IND 91w½ 3b0 87w0 111b0 80w0 --1 103b½ 106w½ 110b1 94b0 39½
109 FM Ramakrishna J 2269 IND 60b0 85w0 80b1 93w½ 38b0 102b0 112w1 75w0 96b0 --1 39
110   Sagar Shah 2298 IND 35w0 73b0 82w½ 80b½ 63w0 112b1 94w½ 67b0 108w0 113b1 37½
111 IM Ramnathan Balasubramaniam 2310 IND 54b0 43b0 105w½ 108w1 93b0 78b0 82w0 96w½ --1 97b0 3 39
112   Minina Veronika 2167 RUS 78w0 64b0 --1 33w0 51b0 110w0 109b0 113b1 97w0 107b0 2 35½
113   Aadityan N 1827 IND --1 27w0 48b0 79b0 94w0 96b0 97b0 112w0 101b0 110w0 1 36
114 FM Mohammad Javed 2227 BAN --½ 66-- --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 ½ 50
115 FM Rahman Md Taibur 2323 BAN 20-- --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 0 50
  FM Islam Kh Aminul 2320 BAN 18-- --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 --0 0 50

This page was created by program Swiss-Manager
You find all details of this tournament on http://chess-results.com